
HALMASHAURI YA WILAYA YA BUTIAMA

MUHTASARI WA KIKAO CHA KAWAIDA CHA KAMATI YA FEDHA UTAWALA

NA  MIPANGO  KILICHOFANYIKA  KATIKA  OFISI  YA  MKURUGENZI

MTENDAJI (W) TAREHE 29/12/2021.

AGENDA ZILIZOJADILIWA

1. Kufungua Kikao

2. Kuthibitisha agenda

3. Kuthibitisha Muhtasari wa kikao kilichopita

4. Taarifa ya utekelezaji wa maazimio ya kikao kilichopita

5. Taarifa ya mapato na matumizi kuishia Mwezi Novemba 2021 

6. Taarifa ya Mapokezi ya fedha Tshs 390,000,000/= na kuwasilisha mgawanyo
wa fedha kwa ajili  ya ujenzi wa jengo la wagonjwa wa dharula (EMD) na
ujenzi wa nyumba ya mtumishi (3/1) katika kituo cha afya Kirumi. 

7. Mapendekezo ya mahaulisho (marekebisho ya Bajeti) ya Mwaka2021/2022

8. Taarifa ya zoezi la chanjo dhidi ya ugonjwa wa mapele ngozi kwa Mifugo

9. Mengineyo

10.Kufunga Kikao.

WAJUMBE WALIOHUDHURIA

1. Mhe. Peter W. Nyerere -  Mwenyekiti  H/W Butiama            -
Mwenyekiti

2. Ndg. Alphonce Mlewa - kaimu Mkurugenzi Mtendaji (W) – Katibu
3. Mhe. Bhoke Ngurube - Mjumbe
4. Mhe. Juma M. Sendi - Makamu M/kiti
5. Mhe. Willy B. Nyamtiga - Mjumbe
6. Mhe. Daudi C. Kisangure - Mjumbe
7. Mhe. Paul W. Meha - Mjumbe
8. Mhe. Magina M. Nyauko - Mjumbe
9. Mhe. Nyagheti J. Adam - Mjumbe

WAJUMBE AMBAO HAWAKUHUDHURIA
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1. Mhe. Jumanne A. Sagini - Mjumbe – Kwa taarifa

WAJUMBE  (WATAALAM) WALIOHUDHURIA

1. Ndg. Christian Makebe          -       Kaimu Afisa Utumishi (W)  
2. Ndg. Demetria Leshabari - kaimu Mganga Mkuu (W)
3. Ndg. Chaina Masamaki -        Afisa Manunuzi
4. Ndg. Leonard  Lukawe           -        Mweka Hazina (W)
5. Ndg. G.Ulonginagani    -        Afisa Mipango Miji (W)
6. Ndg. Pendo Masalu - kaimu Afisa Elimu (S)
7. Ndg. Leopold costantine - Kaimu  A/Maendeleo  ya  jamii

(W)
8. Ndg. Edward Mturi -        Afisa Mifugo/Uvuvi (W)
9. Ndg. Revocatus Lutunda                -        Afisa Kilimo (W) 
10.Ndg. Clementina Mutakyamirwa - kny. Mratibu TASAF
11.Ndg. Julius Wambura - Afisa TEHAMA
12.Ndg. Sogone R. Wambura - Kaimu A/Uchaguzi
13.Ndg. Kedmon Chipanyanga - A/Maliasili Ardhi na Mazingira
14.Ndg. Wumbe E. Harun - Mhasibu Mapato
15.Ndg. Titus J Kamwaga  - kaimu Afisa Elimu Msingi
16.Ndg. Karani Ruhumbika - Kaimu Afisa U/Mazingira
17.Ndg. Mtani N James    - Mwandishi wa Mikutano
18.Ndg. Joseph Lyakurwa                            -         Sheria
19.Ndg. Nyarara Majiwa                              -         Afisa Utumishi

KUMB NA KFUM/04/18/2021/2022 KUFUNGUA KIKAO

Mwenyekiti alifungua kikao saa 4:27 asubuhi. Aliwasisitiza wajumbe wote kushiriki
kikamilifu  katika  kujadili  agenda  zilizowasilishwa  ili  kuleta  maendeleo  kwenye
Halmashauri na Wilaya kwa ujumla. 

KUMB  NA  KFUM/04/19/2021/2022  KUTHIBITISHA  MUHTASARI  WA
KIKAO KILICHOPITA.

Muhtasari  wa  kikao  kilichopita  uliwasilishwa  mbele  ya  kikao  na  kupokelewa.
Ulifanyiwa  marekebisho  pamoja  na  masahihisho  kisha  uliwekewa  saini  kama
kumbukumbu sahihi.

KUMB NA KFUM/04/20/2021/2022 YATOKANAYO

1. SUALA LA UJENZI WA CHOO CHA MNADA WA KIABAKARI

Wajumbe  katika   kikao  hawakuridhishwa  na  majibu  ya  utekelezaji  wa  azimio
hilo,hivyo kikao kiliazimia kwa mara nyingine kwamba, Afisa Mifugo, Mhandisi  wa
ujenzi pamoja wahe. Madiwani wa katahusika wakutane kwenye eneo la mradi ili
kujiridhisha  na  hali  ya  ujenzi  wa  shimo  linaloelezwa  kuwa  limefunikwa  pasipo
kujengewa. 

2. SUALA LA MENEJIMENTI KUKUTANA NA BW.GIMUNTA MMILIKI
WA  ENEO MAKUTANO(Zerozero)  KWA  AJILI  YA  MAZUNGUMZO
JUU YA HALMASHAURI KUTAKA KUTWAA ENEO HILO.

Kwa kuwa hadi  tarehe ya kikao hicho  suala  hili  lilikuwa halijatekelezeka,  kamati
ilisisitiza kwamba Menejimenti iendelee kufuatilia suala hilo kwa muhusika.
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3. SUALA LA MIRADI YA UJENZI WA VYOO VYA MAGUNGA PAMOJA
NA SIRORISIMBA.

Katika kikao hicho, wajumbe hawakuridhishwa na majibu ya utekelezaji wa miradi
hiyo pamoja na kiasi cha fedha zilizokuwa zimetengwa kwa ajili ya ujenzi wa vyoo
hivyo.  Hivyo  basi  kamati  iliazimia  kwamba  miradi  ya  vyoo  hivyo  itengewe  na
kupelekewa fedha kiasi cha Tsh. Milioni sita kwa kila choo.

4. SUALA  LA  MWENYEKITI  WA  HALMASHAURI  KUKABIDHIWA
TAARIFA  YA  MAPATO  KATIKA  SIKU  ZAKE  MBILI  ANAPOKUJA
OFISINI.

Kikao  kiliazimia  kwmba Menejimenti  itoe  taarifa  hiyo  kwa  Mwenyekiti  anapokuja
Ofisini siku mbili za kila wiki.

5. SUALA  LA  UNUNUZI  WA  VIFAA  TIBA  KATIKA  ZAHANATI  YA
BUTUGURI KUPITIA FEDHA ZA MFADHILI ZILIZOLETWA.

Kutokana  na  fedha  hizo  kupungua  ili  kukamilisha  manunuzi  yaliyokuwa
yamekusudiwa, pamoja pamoja na baadhi ya vifaa vilivyoelezwa kukosekana MSD.
Kamati iliazimia kwamba, Menejimenti kupitia idara ya afya itoe fedha kwa ajili ya
kuongezea  kiasi  kilichopungua  ili  vifaa  ambavyo  havijanunuliwa  vinunuliwe  kule
zahanati.

6. TAARIFA  YA  MAPOKEZI  YA  FEDHA  TSHS  390,000,000/=  NA
KUWASILISHA MGAWANYO WA FEDHA KWA AJILI YA UJENZI WA
JENGO  LA  WAGONJWA  WA  DHARULA  (EMD)  NA  UJENZI  WA
NYUMBA YA MTUMISHI (3/1) KATIKA KITUO CHA AFYA KIRUMI. 

Katibu aliwasilisha taarifa ya mapokezi ya fedha jumla ya Tshs 390,000,000/= zikiwa
na mchanganuo wa kutekeleza miradi ifuatayo.

1. Ujenzi wa jengo moja la wagonjwa wa dharula  katika hospitali ya wilaya ya
Butiama kiasi cha Tshs. 300,000,000/=.

2. Ujenzi wa nyumba ya moja ya watumishi (3/1) katika kituo cha Afya Kirumi
kiasi cha Tshs 90,000,000/=.

Wajumbe walipokea  taarifa  hiyo  na  kuelekeza  utekezaji  ufanyike  kwa wakati  na
ubora  aidha  waliipongeza  serikali  kwa  kutoa  kiasi  hicho  cha  fedha  kwa  ajili  ya
shughuli za maendeleo.

KUMB  NA  KFUM/04/21/2021/2022  TAARIFA  YA  FEDHA  MAPATO  NA
MATUMIZI KUISHIA MWEZI NOV. 2021

Taarifa  hiyo  iliwasilishwa  na  kupokelewa.  Katika  kuwasilisha  taarifa  hiyo  Mweka
Hazina (W) alisema kuwa, kwa mwaka wa fedha2021/2022 Halmashauri ya Wilaya
ya Butiama imekasimia kukusanya jjumla ya Tsh. 39,630,822,426.00 kutokana na
vyanzo  vyake  mbalimbali  vya  mapato.  Makisio  ya  mapato  haya  yanatokana  na
vyanzo vifuatavyo-;

- Vyanzo vya ndani vya Halmashauri yenyewe – 1,545,234,388.00
RUZUKU
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- Mishahara PE – Tsh. 30,422,160,288
- Matumizi mengineyo – OC Idara nyingine – 831,891,600.00
- Miradi ya maendeleo – 6,831,536,150.00

Hivyo kufanya jumla ya mapato – 39,630,822,426.00
Aidha kuhusu mapato, ilielezwa pia kwamba, kwa kipindi cha mwezi Nov. 2021, kiasi
cha  Tsh.  71,435,486.38 kimekusanywa  kutokana  na  vyanzo  vya  ndani  vya
Halmashauri  yenyewe.  Aidha  fedha  za  Ruzuku  zilizopokelewa  ni  Tsh.
1,671,431,240.80. 
Baada ya mjadala wa kina kamati ilisisitiza menejimenti kukusanya kikamilifu vyanzo
vyote ili kuinua mapato. Taarifa ilipokelewa.

KUMB  NA  KFUM/04/22/2021/2022  MAPENDEKEZO  YA
MAHAULISHO(MAREKEBISHO YA BAJETI) YA MWAKA 2021/2022

Wajumbe walifahamishwa kwamba, mahaulisho hayo yanatokana na sharia ya bajeti
ya 2015, na hii  ni  kutokana na hali  ya hewa kuathiri  uzalishaji  wa mazao hivyo
kusababisha kupunguza tozo. Pamoja na kupanda kwa gharama na bei za bidhaa
mbalimbali. Kamati ilipokea na kuridhia taarifa hiyo.

KUMB. NA. KFUM/04/22/2021/2022 TAARIFA YA ZOEZI LA CHANJO YA
MIFUGO DHIDI YA UGONJWA WA MAPELE YA NGOZI.

Taarifa iliwasilishwa na kupokelewa, isipokuwa kamati iliazimia  kwamba, Timu ya
Menejimenti ipitie kikamilifu Mkataba wa utekelezaji wa zoezi hili kisha Mkataba huo
uwasilishwe katika kikao cha Kamati ya Fedha Utawala na Mipango kinachofuata.

KUMB. NA. KFUMU.08/72/2021/2020 MENGINEYO

Mhe. Diwani Kata ya Sirorisimba alitoa taarifa ya kuwepo kwa daraja bovu ambalo
linasababisha  kutopitika  hususani  katika  kipindi  cha  mvua.  Aidha  kamati  ilipokea
taarifa hiyo ambapo iliagiza kwamba Mkurugenzi Mtendaji awasilishe suala hili katika
Ofisi ya Mhe Mkuu wa Wilaya.

KUMB NA KFUM/08/72/2020/2021 KUFUNGA  KIKAO. 

Mwenyekiti alifunga kikao saa 07:20 mchana. aliwashukuru wajumbe na wataalam
kwa ushiriki wao. Pia alisisitiza juu ya utekelezaji wa maelekezo pamoja na maazimio
yaliyotolewa na Kamati.

                                              TAREHE
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